17 TUỔI QUAN HỆ ĐƯỢC KHÔNG

     

Quan hệ với người 17 tuổi dẫn đến gồm thai thì bao gồm phạm tội?

Thưa công cụ sư! đến tôi hỏi, tôi có fan em trai bọn họ của tôi sinh vào năm 1991, yêu thương 1 bé nhỏ sinh năm 2001 ( nay 17 tuổi), bây chừ bé đã tất cả thai được 3 tháng, chúng yêu nhau từ bỏ nguyện, nhưng bố mẹ 2 mặt không đồng ý nhưng 2 đứa khăng khăng đòi cưới khi ăn uống tết xong. đơn vị trai cần đồng ý, còn đơn vị gái bọn họ đòi khiếu nại em trai tôi vị xâm phạm thân thể đàn bà họ sẽ độ tuổi con trẻ vị thành niên. Vậy em trai tôi gồm bị tội gì mà không, bao gồm trách nhiệm ra làm sao với bé xíu đó và đứa bé bỏng trong bụng nữ giới nó. Tôi xin thực tình cảm ơn!

Tư vấn pháp luật hình sự
*

Cảm ơn bạn đã gửi thắc mắc tới Tổng đài tứ vấn. Đối với ngôi trường hợp: Quan hệ với người 17 tuổi dẫn đến bao gồm thai thì có phạm tội, cửa hàng chúng tôi xin được trả lời cho bạn như sau:


Căn cứ theo biện pháp tại Khoản 1 Điều 145 Bộ lý lẽ Hình sự 2015 sửa đổi, bổ sung năm 2017 thì:

“Điều 145. Tội giao phối hoặc triển khai hành vi dục tình tình dục khác với người từ đầy đủ 13 tuổi cho dưới 16 tuổi

1. Người nào đầy đủ 18 tuổi trở lên mà giao cấu hoặc tiến hành hành vi quan hệ giới tính tình dục khác với người từ đầy đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, còn nếu như không thuộc trường hợp dụng cụ tại Điều 142 và Điều 144 của bộ luật này, thì bị phạt tù túng từ 01 năm cho 05 năm.”


Theo đó, người đủ đủ 18 tuổi trở lên giao cấu hoặc tiến hành hành vi quan hệ tình dục với người từ đầy đủ 13 tuổi cho dưới 16 tuổi thì hoàn toàn có thể bị truy hỏi cứu trọng trách hình sự về tội nhân tại Điều 145 nêu trên.

Bạn đang xem: 17 tuổi quan hệ được không

Mặt khác, căn cứ theo phương tiện tại Khoản 1 Điều 141 Bộ nguyên tắc hình sự năm ngoái sửa đổi bổ sung cập nhật năm 2017 về Tội ức hiếp dâm thì:

“Điều 141. Tội ức hiếp dâm

1. Fan nào cần sử dụng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực hoặc lợi dụng tình trạng bắt buộc tự vệ được của nạn nhân hoặc mánh khoé khác giao hợp hoặc thực hiện hành vi quan hệ nam nữ tình dục không giống trái với ý mong muốn của nàn nhân, thì bị phạt phạm nhân từ 02 năm mang lại 07 năm.”

Theo đó, fan nào bao gồm hành vi cần sử dụng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực nhằm giao cấu hoặc triển khai hành vi dục tình tình dục trái cùng với ý ao ước nạn nhân thì có thể bị truy tìm cứu trách nhiệm hình sự về Tội ức hiếp dâm. Theo thông tin bạn cung cấp, em trai họ của người sử dụng sinh năm 1991, yêu 1 bé bỏng sinh năm 2001 (nay 17 tuổi), hiện thời bé đã gồm thai được 3 tháng cùng họ yêu thương nhau từ nguyện, như vậy rất có thể xác định:

+) trang bị nhất, thân hai bạn tồn tại mối quan hệ yêu đương nên việc giao cấu thân họ là hoàn toàn tự nguyện cùng em trai các bạn sẽ không phạm tội hiếp đáp dâm bởi đối với tội hà hiếp dâm, fan phạm tội phải bao gồm hành vi sử dụng vũ lực hoặc rình rập đe dọa dùng vũ lực, sử dụng thủ đoạn không giống để thực hiện hành vi giao cấu.

+) trang bị hai, người yêu em trai các bạn 17 tuổi (từ đầy đủ 16 tuổi trở lên) bắt buộc em trai bạn cũng sẽ không phạm Tội giao cấu hoặc thực hiện hành vi tình dục tình dục khác với những người từ đầy đủ 13 tuổi mang đến dưới 16 tuổi.

Xem thêm: Khoai Tây Sống Có Tác Dụng Của Khoai Tây Sống, Lợi Và Hại Của Việc Ăn Khoai Tây Sống

*

Tư vấn điều khoản hình sự trực tuyến 24/7: 1900 6172.

Kết luận

Như vậy vào trường đúng theo này, nếu người yêu của em chúng ta 17 tuổi và việc giao cấu là từ nguyện thì em các bạn sẽ không phạm tội, trừ lúc phía gia đình chứng tỏ được câu hỏi em trai bạn đã quan hệ giới tính với người yêu khi người yêu chưa đầy đủ 16 tuổi thì bọn họ mới hoàn toàn có thể khởi khiếu nại em trai các bạn về Tội giao cấu hoặc tiến hành hành vi dục tình tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi.

Xem thêm: Mẹ Nên Từ Bỏ Thói Quen Tắm Chanh Cho Trẻ Sơ Sinh Bằng Gì Tốt Và An Toàn Nhất

Trên phía trên là cục bộ tư vấn của cửa hàng chúng tôi về vấn đề: Quan hệ với người 17 tuổi dẫn đến gồm thai thì có phạm tội. Trong khi thì bạn có thể tham khảo thêm tại bài xích viết:

Trong quy trình còn vấn đề gì thắc mắc, bạn sung sướng liên hệ Tổng đài tư vấn trực con đường 24/7: 1900.6172 để được tư vấn, câu trả lời trực tiếp.